Netherlands
TOUR CARD
Michael van Gerwen
“Mighty Mike”
Kabuuang titulo
21
Career prize money (PDC)
£12,469,715(≈₱1,061,722,800)
Edad
37
Bayan
Vlijmen
Darts
Winmau 22g
Walk-on
Seven Nation Army - White Stripes
Nagsimula
2002
Kamay
Kanan
Rankings
Season record
55
Events
4
Titulo
78–53
W–L
8
Finals
59.5%
Win %
96.36
Average
※ Average ng 58 sa 131 laro. Hindi kasama ang 44 laro sa televised events.
10/29
Huw
Players Championship 32
Den Bosch
Last 32
£2,000
10/28
Miy
Players Championship 31
Den Bosch
Last 16
£3,000
10/22
Huw
European Championship
Dortmund
Last 32
£7,500
10/16
Biy
ET15 - Dutch Darts Championship
Maastricht
Last 32
£3,500
10/9
Biy
ET14 - Swiss Darts Trophy
Basel
Last 32
£3,500
9/28
Lun
World Grand Prix
Leicester
Last 32
£7,500
9/23
Miy
Players Championship 30
Den Bosch
Quarter-final
£4,000
9/22
Mar
Players Championship 29
Den Bosch
Last 128
9/17
Huw
World Series of Darts Finals
Amsterdam
Last 32
9/11
Biy
ET13 - Flanders Darts Trophy
Antwerp
Last 32
£3,500
9/4
Biy
ET12 - Czech Darts Open
Prague
Semi-final
£10,000
8/28
Biy
ET11 - Hungarian Darts Trophy
Budapest
Last 16
£5,000
8/26
Miy
Players Championship 28
Leicester
Last 32
£2,000
8/25
Mar
Players Championship 27
Leicester
Last 128
7/28
Mar
Players Championship 25
Hildesheim
Last 32
£2,000
7/18
Sab
World Matchplay
Blackpool
Last 16
£22,500
7/10
Biy
ET10 - European Darts Open
Leverkusen
Last 16
£5,000
7/7
Mar
Players Championship 24
Leicester
Last 64
£1,250
7/6
Lun
Players Championship 23
Leicester
Last 128
6/19
Biy
ET9 - Slovak Darts Open
Bratislava
Last 16
£5,000
6/5
Biy
Nordic Darts Masters
Copenhagen
Kampeon
5/22
Biy
ET7 - International Darts Open
Riesa
Quarter-final
£8,000
5/21
Huw
Premier League Night 16
Sheffield
Quarter-final
5/14
Huw
Premier League Night 15
Birmingham
Quarter-final
5/13
Miy
Players Championship 16
Leicester
Last 128
5/12
Mar
Players Championship 15
Leicester
Kampeon
5/8
Biy
ET6 - Austrian Darts Open
Graz
Last 16
£5,000
5/7
Huw
Premier League Night 14
Leeds
Quarter-final
5/5
Mar
Players Championship 14
Hildesheim
Last 32
£2,000
5/4
Lun
Players Championship 13
Hildesheim
Last 32
£2,000
4/30
Huw
Premier League Night 13
Aberdeen
Quarter-final
4/23
Huw
Premier League Night 12
Liverpool
Semi-final
£2
4/17
Biy
ET5 - European Darts Grand Prix
Sindelfingen
Quarter-final
£8,000
4/16
Huw
Premier League Night 11
Rotterdam
Quarter-final
4/9
Huw
Premier League Night 10
Brighton
Runner-up
£3
4/4
Sab
ET4 - German Darts Grand Prix
Munich
Last 32
£3,500
4/2
Huw
Premier League Night 9
Manchester
Quarter-final
3/31
Mar
Players Championship 8
Leicester
Last 32
£2,000
3/30
Lun
Players Championship 7
Leicester
Last 16
£3,000
3/26
Huw
Premier League Night 8
Berlin
Runner-up
£3
3/20
Biy
ET3 - Belgian Darts Open
Wieze
Semi-final
£10,000
3/19
Huw
Premier League Night 7
Dublin
Semi-final
£2
3/13
Biy
ET2 - European Darts Trophy
Gottingen
Last 32
£3,500
3/12
Huw
Premier League Night 6
Nottingham
Quarter-final
3/6
Biy
UK Open
Minehead
Last 16
£12,500
3/5
Huw
Premier League Night 5
Cardiff
Quarter-final
2/26
Huw
Premier League Night 4
Belfast
Quarter-final
2/19
Huw
Premier League Night 3
Glasgow
Quarter-final
2/12
Huw
Premier League Night 2
Antwerp
Runner-up
£3
2/10
Mar
Players Championship 2
Hildesheim
Quarter-final
£4,000
2/9
Lun
Players Championship 1
Hildesheim
Semi-final
£6,500
2/5
Huw
Premier League Night 1
Newcastle
Kampeon
1/29
Huw
Winmau World Masters
Milton Keynes
Last 32
£5,000
1/19
Lun
Saudi Arabia Darts Masters
Riyadh
Runner-up
£8
1/15
Huw
Bahrain Darts Masters
Manama
Kampeon
Premyo kada round; wala sa opisyal na datos ang premyo ng kampeon. Puntos ang gamit sa Premier League at World Series.
Career bawat season
| Season | Laro | W–L | Win % | Average | Titulo |
|---|---|---|---|---|---|
| 2026 | 131 | 78–53 | 59.5% | 96.36 | 4 |
| 2025 | 106 | 57–49 | 53.8% | 97.37 | 2 |
| 2024 | 161 | 110–51 | 68.3% | 96.77 | 0 |
| 2023 | 152 | 107–45 | 70.4% | 97.01 | 1 |
| 2022 | 154 | 113–41 | 73.4% | 98.92 | 0 |
| 2021 | 147 | 109–38 | 74.1% | 99.88 | 0 |
| 2020 | 142 | 107–35 | 75.4% | 99.11 | 0 |
| 2019 | 152 | 127–25 | 83.6% | 98.53 | 3 |
| 2018 | 178 | 152–26 | 85.4% | – | 1 |
| 2017 | 155 | 137–18 | 88.4% | – | 3 |
| 2016 | 194 | 177–17 | 91.2% | – | 3 |
| 2015 | 168 | 144–24 | 85.7% | – | 3 |
| 2014 | 168 | 135–33 | 80.4% | – | 0 |
| 2013 | 240 | 196–44 | 81.7% | – | 1 |
| 2012 | 171 | 135–36 | 78.9% | – | 0 |
| 2011 | 176 | 119–57 | 67.6% | – | 0 |
| 2010 | 122 | 67–55 | 54.9% | – | 0 |
| 2009 | 82 | 51–31 | 62.2% | – | 0 |
| 2008 | 121 | 78–43 | 64.5% | – | 0 |
| 2007 | 103 | 63–40 | 61.2% | – | 0 |
| 2006 | 18 | 15–3 | 83.3% | – | 0 |
| 2005 | 2 | 1–1 | 50.0% | – | 0 |
Ang averages ay mula 2019 sa non-televised events lang. Pinagmulan: PDC, DartConnect