Netherlands
TOUR CARD
Michael van Gerwen
“Mighty Mike”
Kabuuang titulo
21
Career prize money (PDC)
£12,469,715(≈₱1,061,722,800)
Edad
37
Bayan
Vlijmen
Darts
Winmau 22g
Walk-on
Seven Nation Army - White Stripes
Nagsimula
2002
Kamay
Kanan
Rankings
Season record
49
Events
2
Titulo
57–49
W–L
4
Finals
53.8%
Win %
97.37
Average
※ Average ng 34 sa 106 laro. Hindi kasama ang 33 laro sa televised events.
12/11
Huw
World Championship
London
Last 16
£60,000
10/23
Huw
European Championship
Dortmund
Semi-final
£40,000
10/14
Mar
Players Championship 31
Wigan
Last 128
10/6
Lun
World Grand Prix
Leicester
Last 32
£7,500
10/1
Miy
Players Championship 29
Leicester
Last 16
£2,500
9/30
Mar
Players Championship 28
Leicester
Last 32
£1,500
9/19
Biy
ET12 - Hungarian Darts Trophy
Budapest
Last 16
£4,000
9/12
Biy
World Series of Darts Finals
Amsterdam
Kampeon
9/9
Mar
Players Championship 26
Hildesheim
Last 128
9/5
Biy
ET11 - Czech Darts Open
Prague
Last 16
£4,000
8/29
Biy
ET10 - Flanders Darts Trophy
Antwerp
Last 32
£2,500
8/26
Mar
Players Championship 25
Milton Keynes
Last 64
£1,000
8/25
Lun
Players Championship 24
Milton Keynes
Last 16
£2,500
7/19
Sab
World Matchplay
Blackpool
Last 16
£15,000
7/4
Biy
Poland Darts Masters
Gliwice
Quarter-final
£3
6/27
Biy
US Darts Masters
New York, New York
Quarter-final
£3
5/23
Biy
ET7 - Dutch Darts Championship
Rosmalen
Last 32
£2,500
5/22
Huw
Premier League Night 16
Sheffield
Quarter-final
5/15
Huw
Premier League Night 15
Aberdeen
Quarter-final
5/12
Lun
Players Championship 15
Hildesheim
Last 128
5/8
Huw
Premier League Night 14
Leeds
Quarter-final
5/2
Biy
ET6 - European Darts Grand Prix
Sindelfingen
Last 32
£2,500
5/1
Huw
Premier League Night 13
Birmingham
Runner-up
£3
4/24
Huw
Premier League Night 12
Liverpool
Semi-final
£2
4/19
Sab
ET4 - German Darts Grand Prix
Munich
Kampeon
4/17
Huw
Premier League Night 11
Rotterdam
Quarter-final
4/15
Mar
Players Championship 14
Rosmalen
Last 16
£2,500
4/14
Lun
Players Championship 13
Rosmalen
Last 128
4/10
Huw
Premier League Night 10
Manchester
Semi-final
£2
4/9
Miy
Players Championship 12
Leicester
Last 128
4/8
Mar
Players Championship 11
Leicester
Last 128
4/3
Huw
Premier League Night 9
Berlin
Quarter-final
3/27
Huw
Premier League Night 8
Newcastle
Quarter-final
3/21
Biy
ET2 - European Darts Trophy
Gottingen
Semi-final
£8,500
3/20
Huw
Premier League Night 7
Cardiff
Runner-up
£3
3/17
Lun
Players Championship 7
Hildesheim
Last 128
3/13
Huw
Premier League Night 6
Nottingham
Semi-final
£2
3/12
Miy
Players Championship 6
Leicester
Last 64
£1,000
3/11
Mar
Players Championship 5
Leicester
Quarter-final
£3,500
3/7
Biy
ET1 - Belgian Darts Open
Wieze
Last 32
£2,500
3/6
Huw
Premier League Night 5
Brighton
Semi-final
£2
2/28
Biy
UK Open
Minehead
Last 32
£5,000
2/27
Huw
Premier League Night 4
Exeter
Quarter-final
2/20
Huw
Premier League Night 3
Dublin
Semi-final
£2
2/17
Lun
Players Championship 3
Rosmalen
Last 128
2/13
Huw
Premier League Night 2
Glasgow
Semi-final
£2
2/6
Huw
Premier League Night 1
Belfast
Semi-final
£2
1/30
Huw
Winmau World Masters
Milton Keynes
Last 16
£10,000
1/24
Biy
Dutch Darts Masters
Den Bosch
Quarter-final
£3
Premyo kada round; wala sa opisyal na datos ang premyo ng kampeon. Puntos ang gamit sa Premier League at World Series.
Career bawat season
| Season | Laro | W–L | Win % | Average | Titulo |
|---|---|---|---|---|---|
| 2026 | 131 | 78–53 | 59.5% | 96.36 | 4 |
| 2025 | 106 | 57–49 | 53.8% | 97.37 | 2 |
| 2024 | 161 | 110–51 | 68.3% | 96.77 | 0 |
| 2023 | 152 | 107–45 | 70.4% | 97.01 | 1 |
| 2022 | 154 | 113–41 | 73.4% | 98.92 | 0 |
| 2021 | 147 | 109–38 | 74.1% | 99.88 | 0 |
| 2020 | 142 | 107–35 | 75.4% | 99.11 | 0 |
| 2019 | 152 | 127–25 | 83.6% | 98.53 | 3 |
| 2018 | 178 | 152–26 | 85.4% | – | 1 |
| 2017 | 155 | 137–18 | 88.4% | – | 3 |
| 2016 | 194 | 177–17 | 91.2% | – | 3 |
| 2015 | 168 | 144–24 | 85.7% | – | 3 |
| 2014 | 168 | 135–33 | 80.4% | – | 0 |
| 2013 | 240 | 196–44 | 81.7% | – | 1 |
| 2012 | 171 | 135–36 | 78.9% | – | 0 |
| 2011 | 176 | 119–57 | 67.6% | – | 0 |
| 2010 | 122 | 67–55 | 54.9% | – | 0 |
| 2009 | 82 | 51–31 | 62.2% | – | 0 |
| 2008 | 121 | 78–43 | 64.5% | – | 0 |
| 2007 | 103 | 63–40 | 61.2% | – | 0 |
| 2006 | 18 | 15–3 | 83.3% | – | 0 |
| 2005 | 2 | 1–1 | 50.0% | – | 0 |
Ang averages ay mula 2019 sa non-televised events lang. Pinagmulan: PDC, DartConnect