เนเธอร์แลนด์
TOUR CARD
Michael van Gerwen
“Mighty Mike”
แชมป์รวม
21 ครั้ง
เงินรางวัลรวมอาชีพ (PDC)
£12,469,715(≈฿564,827,500)
อายุ
37 ปี
บ้านเกิด
Vlijmen
ลูกดาร์ท
Winmau 22g
เพลงเดินเข้า
Seven Nation Army - White Stripes
เริ่มเล่น
2002
มือที่ถนัด
ขวา
อันดับ
ผลงานฤดูกาล
49
ลงแข่ง
2
แชมป์
57–49
ชนะ–แพ้
4
เข้ารอบชิง
53.8%
อัตราชนะ
97.37
ค่าเฉลี่ย
※ ค่าเฉลี่ยจาก 34 จาก 106 แมตช์ ไม่รวม 33 แมตช์ในรายการถ่ายทอดสด (ไม่มีข้อมูลสาธารณะ)
11 ธ.ค.
พฤหัส
World Championship
London
รอบ 16 คน
£60,000
23 ต.ค.
พฤหัส
European Championship
Dortmund
รอบรองฯ
£40,000
14 ต.ค.
อังคาร
Players Championship 31
Wigan
รอบ 128 คน
6 ต.ค.
จันทร์
World Grand Prix
Leicester
รอบ 32 คน
£7,500
1 ต.ค.
พุธ
Players Championship 29
Leicester
รอบ 16 คน
£2,500
30 ก.ย.
อังคาร
Players Championship 28
Leicester
รอบ 32 คน
£1,500
19 ก.ย.
ศุกร์
ET12 - Hungarian Darts Trophy
Budapest
รอบ 16 คน
£4,000
12 ก.ย.
ศุกร์
World Series of Darts Finals
Amsterdam
แชมป์
9 ก.ย.
อังคาร
Players Championship 26
Hildesheim
รอบ 128 คน
5 ก.ย.
ศุกร์
ET11 - Czech Darts Open
Prague
รอบ 16 คน
£4,000
29 ส.ค.
ศุกร์
ET10 - Flanders Darts Trophy
Antwerp
รอบ 32 คน
£2,500
26 ส.ค.
อังคาร
Players Championship 25
Milton Keynes
รอบ 64 คน
£1,000
25 ส.ค.
จันทร์
Players Championship 24
Milton Keynes
รอบ 16 คน
£2,500
19 ก.ค.
เสาร์
World Matchplay
Blackpool
รอบ 16 คน
£15,000
4 ก.ค.
ศุกร์
Poland Darts Masters
Gliwice
รอบ 8 คน
£3
27 มิ.ย.
ศุกร์
US Darts Masters
New York, New York
รอบ 8 คน
£3
23 พ.ค.
ศุกร์
ET7 - Dutch Darts Championship
Rosmalen
รอบ 32 คน
£2,500
22 พ.ค.
พฤหัส
Premier League Night 16
Sheffield
รอบ 8 คน
15 พ.ค.
พฤหัส
Premier League Night 15
Aberdeen
รอบ 8 คน
12 พ.ค.
จันทร์
Players Championship 15
Hildesheim
รอบ 128 คน
8 พ.ค.
พฤหัส
Premier League Night 14
Leeds
รอบ 8 คน
2 พ.ค.
ศุกร์
ET6 - European Darts Grand Prix
Sindelfingen
รอบ 32 คน
£2,500
1 พ.ค.
พฤหัส
Premier League Night 13
Birmingham
รองแชมป์
£3
24 เม.ย.
พฤหัส
Premier League Night 12
Liverpool
รอบรองฯ
£2
19 เม.ย.
เสาร์
ET4 - German Darts Grand Prix
Munich
แชมป์
17 เม.ย.
พฤหัส
Premier League Night 11
Rotterdam
รอบ 8 คน
15 เม.ย.
อังคาร
Players Championship 14
Rosmalen
รอบ 16 คน
£2,500
14 เม.ย.
จันทร์
Players Championship 13
Rosmalen
รอบ 128 คน
10 เม.ย.
พฤหัส
Premier League Night 10
Manchester
รอบรองฯ
£2
9 เม.ย.
พุธ
Players Championship 12
Leicester
รอบ 128 คน
8 เม.ย.
อังคาร
Players Championship 11
Leicester
รอบ 128 คน
3 เม.ย.
พฤหัส
Premier League Night 9
Berlin
รอบ 8 คน
27 มี.ค.
พฤหัส
Premier League Night 8
Newcastle
รอบ 8 คน
21 มี.ค.
ศุกร์
ET2 - European Darts Trophy
Gottingen
รอบรองฯ
£8,500
20 มี.ค.
พฤหัส
Premier League Night 7
Cardiff
รองแชมป์
£3
17 มี.ค.
จันทร์
Players Championship 7
Hildesheim
รอบ 128 คน
13 มี.ค.
พฤหัส
Premier League Night 6
Nottingham
รอบรองฯ
£2
12 มี.ค.
พุธ
Players Championship 6
Leicester
รอบ 64 คน
£1,000
11 มี.ค.
อังคาร
Players Championship 5
Leicester
รอบ 8 คน
£3,500
7 มี.ค.
ศุกร์
ET1 - Belgian Darts Open
Wieze
รอบ 32 คน
£2,500
6 มี.ค.
พฤหัส
Premier League Night 5
Brighton
รอบรองฯ
£2
28 ก.พ.
ศุกร์
UK Open
Minehead
รอบ 32 คน
£5,000
27 ก.พ.
พฤหัส
Premier League Night 4
Exeter
รอบ 8 คน
20 ก.พ.
พฤหัส
Premier League Night 3
Dublin
รอบรองฯ
£2
17 ก.พ.
จันทร์
Players Championship 3
Rosmalen
รอบ 128 คน
13 ก.พ.
พฤหัส
Premier League Night 2
Glasgow
รอบรองฯ
£2
6 ก.พ.
พฤหัส
Premier League Night 1
Belfast
รอบรองฯ
£2
30 ม.ค.
พฤหัส
Winmau World Masters
Milton Keynes
รอบ 16 คน
£10,000
24 ม.ค.
ศุกร์
Dutch Darts Masters
Den Bosch
รอบ 8 คน
£3
จำนวนเงินเป็นเงินรางวัลตามรอบ ไม่รวมรางวัลแชมป์ พรีเมียร์ลีกและเวิลด์ซีรีส์ใช้คะแนน
ผลงานแต่ละปี
| ปี | แมตช์ | ชนะ–แพ้ | อัตราชนะ | ค่าเฉลี่ย | แชมป์ |
|---|---|---|---|---|---|
| 2026 | 131 | 78–53 | 59.5% | 96.36 | 4 |
| 2025 | 106 | 57–49 | 53.8% | 97.37 | 2 |
| 2024 | 161 | 110–51 | 68.3% | 96.77 | 0 |
| 2023 | 152 | 107–45 | 70.4% | 97.01 | 1 |
| 2022 | 154 | 113–41 | 73.4% | 98.92 | 0 |
| 2021 | 147 | 109–38 | 74.1% | 99.88 | 0 |
| 2020 | 142 | 107–35 | 75.4% | 99.11 | 0 |
| 2019 | 152 | 127–25 | 83.6% | 98.53 | 3 |
| 2018 | 178 | 152–26 | 85.4% | – | 1 |
| 2017 | 155 | 137–18 | 88.4% | – | 3 |
| 2016 | 194 | 177–17 | 91.2% | – | 3 |
| 2015 | 168 | 144–24 | 85.7% | – | 3 |
| 2014 | 168 | 135–33 | 80.4% | – | 0 |
| 2013 | 240 | 196–44 | 81.7% | – | 1 |
| 2012 | 171 | 135–36 | 78.9% | – | 0 |
| 2011 | 176 | 119–57 | 67.6% | – | 0 |
| 2010 | 122 | 67–55 | 54.9% | – | 0 |
| 2009 | 82 | 51–31 | 62.2% | – | 0 |
| 2008 | 121 | 78–43 | 64.5% | – | 0 |
| 2007 | 103 | 63–40 | 61.2% | – | 0 |
| 2006 | 18 | 15–3 | 83.3% | – | 0 |
| 2005 | 2 | 1–1 | 50.0% | – | 0 |
ค่าเฉลี่ยมาจากแมตช์ตั้งแต่ปี 2019 ในรายการที่ไม่ถ่ายทอดสด (รายการถ่ายทอดสดไม่มีข้อมูลสาธารณะ) ที่มา: ผลการแข่งขัน PDC, ค่าเฉลี่ย DartConnect