เนเธอร์แลนด์
TOUR CARD
Michael van Gerwen
“Mighty Mike”
แชมป์รวม
21 ครั้ง
เงินรางวัลรวมอาชีพ (PDC)
£12,469,715(≈฿564,827,500)
อายุ
37 ปี
บ้านเกิด
Vlijmen
ลูกดาร์ท
Winmau 22g
เพลงเดินเข้า
Seven Nation Army - White Stripes
เริ่มเล่น
2002
มือที่ถนัด
ขวา
อันดับ
ผลงานฤดูกาล
37
ลงแข่ง
1
แชมป์
196–44
ชนะ–แพ้
36
เข้ารอบชิง
81.7%
อัตราชนะ
–
ค่าเฉลี่ย
※ มีข้อมูลค่าเฉลี่ยเฉพาะแมตช์ตั้งแต่ปี 2019
19 ธ.ค.
พฤหัส
2013/2014 PDC World Championship
London
รอบ 64 คน
£6,000
29 พ.ย.
ศุกร์
Players Championship Finals
Minehead
รอบ 32 คน
£3,000
24 พ.ย.
อาทิตย์
Players Championship 16
Barnsley
รอบ 64 คน
23 พ.ย.
เสาร์
Players Championship 15
Barnsley
รอบ 64 คน
£250
1 พ.ย.
ศุกร์
The Masters
Edinburgh
รอบ 8 คน
£7,500
25 ต.ค.
ศุกร์
European Tour 8 - Dutch Darts Masters
Eindhoven
รอบ 64 คน
£500
16 ต.ค.
พุธ
Championship League Darts - 5
Essex
แชมป์
7 ต.ค.
จันทร์
World Grand Prix
Dublin
รอบ 32 คน
£4,000
6 ต.ค.
อาทิตย์
Players Championship 10
Dublin
รอบ 128 คน
5 ต.ค.
เสาร์
Players Championship 9
Dublin
รอบ 128 คน
20 ก.ย.
ศุกร์
European Tour 7 - German Darts Masters
Sindelfingen
รอบ 64 คน
£500
15 ก.ย.
อาทิตย์
Players Championship 8
Barnsley
รอบ 64 คน
£250
14 ก.ย.
เสาร์
Players Championship 7
Barnsley
รอบ 64 คน
£250
6 ก.ย.
ศุกร์
European Tour 6 - German Darts Championship
Hildesheim
รอบ 64 คน
£500
29 ส.ค.
พฤหัส
Sydney Darts Masters
Sydney
รอบ 16 คน
20 ก.ค.
เสาร์
World Matchplay
Blackpool
รอบ 32 คน
£5,000
4 ก.ค.
พฤหัส
European Championship
Mülheim
รอบ 32 คน
£2,500
28 มิ.ย.
ศุกร์
European Tour 5 - Gibraltar Darts Trophy
Gibraltar
รอบ 64 คน
£500
23 มิ.ย.
อาทิตย์
Players Championship 6
Crawley
รอบ 64 คน
£250
22 มิ.ย.
เสาร์
Players Championship 5
Crawley
รอบ 64 คน
£250
6 มิ.ย.
พฤหัส
UK Open Finals
Bolton
รอบ 64 คน
£1,000
31 พ.ค.
ศุกร์
European Tour 4 - Austrian Darts Open
Vienna
รอบ 64 คน
£500
23 พ.ค.
พฤหัส
Dubai Darts Masters
Dubai
รอบ 8 คน
17 พ.ค.
ศุกร์
European Tour 3 - European Darts Open
Dusseldorf
รอบ 64 คน
£500
16 พ.ค.
พฤหัส
Premier League - PLAY OFFS
London
รอบรองฯ
5 พ.ค.
อาทิตย์
Players Championship 2
Wigan
รอบ 64 คน
£250
4 พ.ค.
เสาร์
Players Championship 1
Wigan
รอบ 64 คน
£250
28 เม.ย.
อาทิตย์
UK Open - Qualifier 8
Wigan
รอบ 256 คน
27 เม.ย.
เสาร์
UK Open - Qualifier 7
Wigan
รอบ 256 คน
14 เม.ย.
อาทิตย์
UK Open - Qualifier 6
Wigan
รอบ 128 คน
13 เม.ย.
เสาร์
UK Open - Qualifier 5
Wigan
รอบ 256 คน
30 มี.ค.
เสาร์
European Tour 2 - European Darts Trophy
Sindelfingen
รอบ 64 คน
£500
17 มี.ค.
อาทิตย์
UK Open - Qualifier 4
Wigan
รอบ 128 คน
16 มี.ค.
เสาร์
UK Open - Qualifier 3
Wigan
รอบ 256 คน
8 มี.ค.
ศุกร์
European Tour 1 - UK Masters
Minehead
รอบ 64 คน
£500
24 ก.พ.
อาทิตย์
UK Open - Qualifier 2
Crawley
รอบ 256 คน
23 ก.พ.
เสาร์
UK Open - Qualifier 1
Crawley
รอบ 256 คน
จำนวนเงินเป็นเงินรางวัลตามรอบ ไม่รวมรางวัลแชมป์ พรีเมียร์ลีกและเวิลด์ซีรีส์ใช้คะแนน
ผลงานแต่ละปี
| ปี | แมตช์ | ชนะ–แพ้ | อัตราชนะ | ค่าเฉลี่ย | แชมป์ |
|---|---|---|---|---|---|
| 2026 | 131 | 78–53 | 59.5% | 96.36 | 4 |
| 2025 | 106 | 57–49 | 53.8% | 97.37 | 2 |
| 2024 | 161 | 110–51 | 68.3% | 96.77 | 0 |
| 2023 | 152 | 107–45 | 70.4% | 97.01 | 1 |
| 2022 | 154 | 113–41 | 73.4% | 98.92 | 0 |
| 2021 | 147 | 109–38 | 74.1% | 99.88 | 0 |
| 2020 | 142 | 107–35 | 75.4% | 99.11 | 0 |
| 2019 | 152 | 127–25 | 83.6% | 98.53 | 3 |
| 2018 | 178 | 152–26 | 85.4% | – | 1 |
| 2017 | 155 | 137–18 | 88.4% | – | 3 |
| 2016 | 194 | 177–17 | 91.2% | – | 3 |
| 2015 | 168 | 144–24 | 85.7% | – | 3 |
| 2014 | 168 | 135–33 | 80.4% | – | 0 |
| 2013 | 240 | 196–44 | 81.7% | – | 1 |
| 2012 | 171 | 135–36 | 78.9% | – | 0 |
| 2011 | 176 | 119–57 | 67.6% | – | 0 |
| 2010 | 122 | 67–55 | 54.9% | – | 0 |
| 2009 | 82 | 51–31 | 62.2% | – | 0 |
| 2008 | 121 | 78–43 | 64.5% | – | 0 |
| 2007 | 103 | 63–40 | 61.2% | – | 0 |
| 2006 | 18 | 15–3 | 83.3% | – | 0 |
| 2005 | 2 | 1–1 | 50.0% | – | 0 |
ค่าเฉลี่ยมาจากแมตช์ตั้งแต่ปี 2019 ในรายการที่ไม่ถ่ายทอดสด (รายการถ่ายทอดสดไม่มีข้อมูลสาธารณะ) ที่มา: ผลการแข่งขัน PDC, ค่าเฉลี่ย DartConnect