ไอร์แลนด์
Steve Lennon
“Scuba Steve”
แชมป์รวม
2 ครั้ง
เงินรางวัลรวมอาชีพ (PDC)
£474,500(≈฿21,492,900)
อายุ
32 ปี
บ้านเกิด
Carlow
ลูกดาร์ท
Bull's 24g
เพลงเดินเข้า
Electric Light Orchestra - Mr Blue Sky
เริ่มเล่น
2008
มือที่ถนัด
ขวา
อันดับ
51
ลงแข่ง
0
แชมป์
88–51
ชนะ–แพ้
2
เข้ารอบชิง
63.3%
อัตราชนะ
90.18
ค่าเฉลี่ย
※ ค่าเฉลี่ยจาก 138 แมตช์ที่มีข้อมูล จาก 139 แมตช์
29 ต.ค.
พฤหัส
Players Championship 32
Den Bosch
รอบ 64 คน
£1,250
28 ต.ค.
พุธ
Players Championship 31
Den Bosch
รอบ 128 คน
28 ก.ย.
จันทร์
PDC UK&IRE TC Holder & AM World Championship Qualifier
Wigan
รอบรองฯ
27 ก.ย.
อาทิตย์
Winmau Challenge Tour 24
Wigan
รอบ 128 คน
27 ก.ย.
อาทิตย์
Winmau Challenge Tour 23
Wigan
รอบ 8 คน
£750
26 ก.ย.
เสาร์
Winmau Challenge Tour 22
Wigan
รอบ 8 คน
£750
26 ก.ย.
เสาร์
Winmau Challenge Tour 21
Wigan
รอบ 16 คน
£350
23 ก.ย.
พุธ
Players Championship 30
Den Bosch
รอบ 8 คน
£4,000
22 ก.ย.
อังคาร
Players Championship 29
Den Bosch
รอบ 128 คน
26 ส.ค.
พุธ
Players Championship 28
Leicester
รอบ 128 คน
25 ส.ค.
อังคาร
Players Championship 27
Leicester
รอบ 128 คน
16 ส.ค.
อาทิตย์
Winmau Challenge Tour 20
Milton Keynes
รอบ 128 คน
15 ส.ค.
เสาร์
Winmau Challenge Tour 19
Milton Keynes
รอบ 32 คน
£250
15 ส.ค.
เสาร์
Winmau Challenge Tour 18
Milton Keynes
รอบรองฯ
£1,000
14 ส.ค.
ศุกร์
Winmau Challenge Tour 17
Milton Keynes
รอบ 16 คน
£350
14 ส.ค.
ศุกร์
Winmau Challenge Tour 16
Milton Keynes
รอบ 32 คน
£250
29 ก.ค.
พุธ
Players Championship 26
Hildesheim
รอบ 64 คน
£1,250
28 ก.ค.
อังคาร
Players Championship 25
Hildesheim
รอบ 64 คน
£1,250
13 พ.ค.
พุธ
Players Championship 16
Leicester
รอบ 128 คน
12 พ.ค.
อังคาร
Players Championship 15
Leicester
รอบ 64 คน
£1,250
5 พ.ค.
อังคาร
Players Championship 14
Hildesheim
รอบ 64 คน
£1,250
4 พ.ค.
จันทร์
Players Championship 13
Hildesheim
รอบ 128 คน
3 พ.ค.
อาทิตย์
Winmau Challenge Tour 15
Hildesheim
รอบ 64 คน
£100
2 พ.ค.
เสาร์
Winmau Challenge Tour 14
Hildesheim
รอบ 256 คน
2 พ.ค.
เสาร์
Winmau Challenge Tour 13
Hildesheim
รอบ 256 คน
1 พ.ค.
ศุกร์
Winmau Challenge Tour 12
Hildesheim
รอบ 128 คน
1 พ.ค.
ศุกร์
Winmau Challenge Tour 11
Hildesheim
รอบ 256 คน
14 เม.ย.
อังคาร
Players Championship 10
Wigan
รอบ 64 คน
£1,250
13 เม.ย.
จันทร์
Players Championship 9
Wigan
รอบ 16 คน
£3,000
31 มี.ค.
อังคาร
Players Championship 8
Leicester
รอบ 64 คน
£1,250
30 มี.ค.
จันทร์
Players Championship 7
Leicester
รอบ 128 คน
29 มี.ค.
อาทิตย์
Winmau Challenge Tour 10
Leicester
รอบ 256 คน
28 มี.ค.
เสาร์
Winmau Challenge Tour 9
Leicester
รอบ 256 คน
28 มี.ค.
เสาร์
Winmau Challenge Tour 8
Leicester
รอบ 32 คน
£250
27 มี.ค.
ศุกร์
Winmau Challenge Tour 7
Leicester
Last 512
27 มี.ค.
ศุกร์
Winmau Challenge Tour 6
Leicester
รอบ 128 คน
25 ก.พ.
พุธ
Players Championship 6
Leicester
รอบ 32 คน
£2,000
24 ก.พ.
อังคาร
Players Championship 5
Leicester
รอบ 64 คน
£1,250
17 ก.พ.
อังคาร
Players Championship 4
Wigan
รอบ 128 คน
16 ก.พ.
จันทร์
Players Championship 3
Wigan
รอบ 128 คน
10 ก.พ.
อังคาร
Players Championship 2
Hildesheim
รอบ 128 คน
9 ก.พ.
จันทร์
Players Championship 1
Hildesheim
รอบ 128 คน
18 ม.ค.
อาทิตย์
Winmau Challenge Tour 5
Milton Keynes
รองแชมป์
£2,000
17 ม.ค.
เสาร์
Winmau Challenge Tour 4
Milton Keynes
รอบรองฯ
£1,000
17 ม.ค.
เสาร์
Winmau Challenge Tour 3
Milton Keynes
รอบ 64 คน
£100
16 ม.ค.
ศุกร์
Winmau Challenge Tour 2
Milton Keynes
รอบ 64 คน
£100
16 ม.ค.
ศุกร์
Winmau Challenge Tour 1
Milton Keynes
รอบ 256 คน
11 ม.ค.
อาทิตย์
UK & Ire Qualifying School Stage 2 Day 4
Milton Keynes
รอบ 32 คน
£2
10 ม.ค.
เสาร์
UK & Ire Qualifying School Stage 2 Day 3
Milton Keynes
รอบ 128 คน
9 ม.ค.
ศุกร์
UK & Ire Qualifying School Stage 2 Day 2
Milton Keynes
รองแชมป์
£5
8 ม.ค.
พฤหัส
UK & Ire Qualifying School Stage 2 Day 1
Milton Keynes
รอบ 32 คน
£2
จำนวนเงินเป็นเงินรางวัลตามรอบ ไม่รวมรางวัลแชมป์ พรีเมียร์ลีกและเวิลด์ซีรีส์ใช้คะแนน
ผลงานแต่ละปี
| ปี | แมตช์ | ชนะ–แพ้ | อัตราชนะ | ค่าเฉลี่ย | แชมป์ |
|---|---|---|---|---|---|
| 2026 | 139 | 88–51 | 63.3% | 90.18 | 0 |
| 2025 | 96 | 44–52 | 45.8% | 91.40 | 2 |
| 2024 | 87 | 40–47 | 46.0% | 92.56 | 0 |
| 2023 | 101 | 51–50 | 50.5% | 93.56 | 0 |
| 2022 | 87 | 40–47 | 46.0% | 92.60 | 0 |
| 2021 | 71 | 33–38 | 46.5% | 93.32 | 0 |
| 2020 | 68 | 35–33 | 51.5% | 94.53 | 0 |
| 2019 | 100 | 48–52 | 48.0% | 93.28 | 0 |
| 2018 | 86 | 47–39 | 54.7% | – | 0 |
| 2017 | 73 | 38–35 | 52.1% | – | 0 |
| 2016 | 21 | 15–6 | 71.4% | – | 0 |
| 2015 | 17 | 10–7 | 58.8% | – | 0 |
| 2014 | 1 | 0–1 | 0.0% | – | 0 |
| 2013 | 2 | 0–2 | 0.0% | – | 0 |
| 2012 | 2 | 0–2 | 0.0% | – | 0 |
| 2011 | 3 | 1–2 | 33.3% | – | 0 |
ค่าเฉลี่ยมาจากแมตช์ตั้งแต่ปี 2019 ในรายการที่ไม่ถ่ายทอดสด (รายการถ่ายทอดสดไม่มีข้อมูลสาธารณะ) ที่มา: ผลการแข่งขัน PDC, ค่าเฉลี่ย DartConnect