อังกฤษ
TOUR CARD
Michael Smith
“Bully Boy”
แชมป์รวม
8 ครั้ง
เงินรางวัลรวมอาชีพ (PDC)
£4,411,800(≈฿199,836,700)
อายุ
36 ปี
บ้านเกิด
St. Helens
ลูกดาร์ท
Shot 24g
เพลงเดินเข้า
Shut Up & Dance - Walk The Moon
เริ่มเล่น
2006
มือที่ถนัด
ขวา
อันดับ
ผลงานฤดูกาล
50
ลงแข่ง
5
แชมป์
62–45
ชนะ–แพ้
8
เข้ารอบชิง
57.9%
อัตราชนะ
90.34
ค่าเฉลี่ย
※ ค่าเฉลี่ยจาก 90 แมตช์ที่มีข้อมูล จาก 107 แมตช์
29 ต.ค.
พฤหัส
Players Championship 32
Den Bosch
รอบ 8 คน
£4,000
28 ต.ค.
พุธ
Players Championship 31
Den Bosch
รอบ 64 คน
£1,250
16 ต.ค.
ศุกร์
ET15 - Dutch Darts Championship
Maastricht
รอบ 32 คน
£3,500
9 ต.ค.
ศุกร์
ET14 - Swiss Darts Trophy
Basel
รอบ 16 คน
£5,000
24 ก.ย.
พฤหัส
ET15 Tour Card Holder Qualifier
Den Bosch
แชมป์
23 ก.ย.
พุธ
Players Championship 30
Den Bosch
รอบ 64 คน
£1,250
22 ก.ย.
อังคาร
Players Championship 29
Den Bosch
รอบ 128 คน
26 ส.ค.
พุธ
Players Championship 28
Leicester
รอบ 64 คน
£1,250
25 ส.ค.
อังคาร
Players Championship 27
Leicester
รอบ 128 คน
24 ส.ค.
จันทร์
World Series of Darts Qualifier
Leicester
รอบ 32 คน
30 ก.ค.
พฤหัส
ET14 Tour Card Holder Qualifier
Hildesheim
แชมป์
30 ก.ค.
พฤหัส
ET13 Tour Card Holder Qualifier
Hildesheim
Last 40
29 ก.ค.
พุธ
Players Championship 26
Hildesheim
รอบ 32 คน
£2,000
28 ก.ค.
อังคาร
Players Championship 25
Hildesheim
รอบ 64 คน
£1,250
7 ก.ค.
อังคาร
Players Championship 24
Leicester
รอบ 128 คน
6 ก.ค.
จันทร์
Players Championship 23
Leicester
รอบ 128 คน
17 มิ.ย.
พุธ
Players Championship 22
Wigan
รอบ 64 คน
£1,250
16 มิ.ย.
อังคาร
Players Championship 21
Wigan
รอบ 32 คน
£2,000
20 พ.ค.
พุธ
ET10 Tour Card Holder Qualifier
Leicester
รองแชมป์
20 พ.ค.
พุธ
ET9 Tour Card Holder Qualifier
Leicester
Last 80
19 พ.ค.
อังคาร
Players Championship 18
Leicester
รอบ 128 คน
18 พ.ค.
จันทร์
Players Championship 17
Leicester
รอบ 128 คน
13 พ.ค.
พุธ
Players Championship 16
Leicester
รอบ 64 คน
£1,250
12 พ.ค.
อังคาร
Players Championship 15
Leicester
รอบ 128 คน
8 พ.ค.
ศุกร์
ET6 - Austrian Darts Open
Graz
First Round
£2,000
5 พ.ค.
อังคาร
Players Championship 14
Hildesheim
รอบ 64 คน
£1,250
4 พ.ค.
จันทร์
Players Championship 13
Hildesheim
รอบ 128 คน
27 เม.ย.
จันทร์
Players Championship 11
Milton Keynes
รองแชมป์
£10,000
15 เม.ย.
พุธ
ET8 Tour Card Holder Qualifier
Wigan
Last 40
14 เม.ย.
อังคาร
Players Championship 10
Wigan
รอบ 128 คน
13 เม.ย.
จันทร์
Players Championship 9
Wigan
รอบ 32 คน
£2,000
4 เม.ย.
เสาร์
ET4 - German Darts Grand Prix
Munich
รอบ 8 คน
£8,000
1 เม.ย.
พุธ
ET6 Tour Card Holder Qualifier
Leicester
แชมป์
1 เม.ย.
พุธ
ET5 Tour Card Holder Qualifier
Leicester
Last 40
31 มี.ค.
อังคาร
Players Championship 8
Leicester
รอบ 64 คน
£1,250
30 มี.ค.
จันทร์
Players Championship 7
Leicester
รอบ 64 คน
£1,250
20 มี.ค.
ศุกร์
ET3 - Belgian Darts Open
Wieze
First Round
£2,000
6 มี.ค.
ศุกร์
UK Open
Minehead
รอบ 32 คน
£7,500
25 ก.พ.
พุธ
Players Championship 6
Leicester
รอบ 128 คน
24 ก.พ.
อังคาร
Players Championship 5
Leicester
รอบ 32 คน
£2,000
20 ก.พ.
ศุกร์
ET1 - Poland Darts Open
Krakow
รอบ 8 คน
£8,000
18 ก.พ.
พุธ
ET4 Tour Card Holder Qualifier
Wigan
แชมป์
18 ก.พ.
พุธ
ET3 Tour Card Holder Qualifier
Wigan
แชมป์
17 ก.พ.
อังคาร
Players Championship 4
Wigan
รอบ 128 คน
16 ก.พ.
จันทร์
Players Championship 3
Wigan
รอบ 64 คน
£1,250
11 ก.พ.
พุธ
ET2 Tour Card Holder Qualifier
Hildesheim
Last 80
11 ก.พ.
พุธ
ET1 Tour Card Holder Qualifier
Hildesheim
รองแชมป์
10 ก.พ.
อังคาร
Players Championship 2
Hildesheim
รอบ 128 คน
9 ก.พ.
จันทร์
Players Championship 1
Hildesheim
รอบ 64 คน
£1,250
28 ม.ค.
พุธ
Winmau World Masters (Preliminary)
Milton Keynes
รอบ 64 คน
£750
จำนวนเงินเป็นเงินรางวัลตามรอบ ไม่รวมรางวัลแชมป์ พรีเมียร์ลีกและเวิลด์ซีรีส์ใช้คะแนน
ผลงานแต่ละปี
| ปี | แมตช์ | ชนะ–แพ้ | อัตราชนะ | ค่าเฉลี่ย | แชมป์ |
|---|---|---|---|---|---|
| 2026 | 107 | 62–45 | 57.9% | 90.34 | 5 |
| 2025 | 101 | 52–49 | 51.5% | 93.19 | 1 |
| 2024 | 167 | 100–67 | 59.9% | 95.18 | 1 |
| 2023 | 146 | 95–51 | 65.1% | 94.80 | 0 |
| 2022 | 181 | 123–58 | 68.0% | 96.85 | 1 |
| 2021 | 138 | 99–39 | 71.7% | 97.01 | 0 |
| 2020 | 157 | 102–55 | 65.0% | 97.02 | 0 |
| 2019 | 167 | 105–62 | 62.9% | 95.66 | 0 |
| 2018 | 172 | 118–54 | 68.6% | – | 0 |
| 2017 | 129 | 83–46 | 64.3% | – | 0 |
| 2016 | 86 | 41–45 | 47.7% | – | 0 |
| 2015 | 98 | 64–34 | 65.3% | – | 0 |
| 2014 | 115 | 81–34 | 70.4% | – | 0 |
| 2013 | 91 | 58–33 | 63.7% | – | 0 |
| 2012 | 172 | 123–49 | 71.5% | – | 0 |
| 2011 | 138 | 87–51 | 63.0% | – | 0 |
| 2010 | 48 | 26–22 | 54.2% | – | 0 |
| 2009 | 29 | 12–17 | 41.4% | – | 0 |
| 2008 | 34 | 18–16 | 52.9% | – | 0 |
ค่าเฉลี่ยมาจากแมตช์ตั้งแต่ปี 2019 ในรายการที่ไม่ถ่ายทอดสด (รายการถ่ายทอดสดไม่มีข้อมูลสาธารณะ) ที่มา: ผลการแข่งขัน PDC, ค่าเฉลี่ย DartConnect