อังกฤษ
TOUR CARD
James Wade
“The Machine”
แชมป์รวม
10 ครั้ง
เงินรางวัลรวมอาชีพ (PDC)
£5,521,482(≈฿250,100,700)
อายุ
43 ปี
บ้านเกิด
Aldershot
ลูกดาร์ท
Unicorn 20g
เพลงเดินเข้า
I'm Still Standing - Elton John
เริ่มเล่น
1997
มือที่ถนัด
ซ้าย
อันดับ
ผลงานฤดูกาล
42
ลงแข่ง
0
แชมป์
96–44
ชนะ–แพ้
41
เข้ารอบชิง
68.6%
อัตราชนะ
96.13
ค่าเฉลี่ย
※ ค่าเฉลี่ยจาก 64 จาก 140 แมตช์ ไม่รวม 42 แมตช์ในรายการถ่ายทอดสด (ไม่มีข้อมูลสาธารณะ)
13 ธ.ค.
ศุกร์
William Hill World Championship
London
รอบ 64 คน
£15,000
22 พ.ย.
ศุกร์
Ladbrokes Players Championship Finals
Minehead
รอบ 64 คน
£2,500
1 พ.ย.
ศุกร์
Jack's Casino World Series of Darts Finals
Amsterdam
รอบ 16 คน
£7,500
24 ต.ค.
พฤหัส
Unibet European Championship
Gottingen
รอบ 32 คน
£6,000
6 ต.ค.
อาทิตย์
BoyleSports World Grand Prix
Dublin
รอบ 32 คน
£6,000
5 ต.ค.
เสาร์
Players Championship 28
Dublin
รอบ 128 คน
4 ต.ค.
ศุกร์
Players Championship 27
Dublin
รอบ 128 คน
27 ก.ย.
ศุกร์
European Tour 13 - Gibraltar Darts Trophy
Gibraltar
รอบ 32 คน
£2,000
11 ก.ย.
พุธ
Players Championship 24
Barnsley
รอบ 128 คน
10 ก.ย.
อังคาร
Players Championship 23
Barnsley
รอบ 128 คน
6 ก.ย.
ศุกร์
European Tour 11 - European Darts Matchplay
Mannheim
รอบ 32 คน
£2,000
23 ส.ค.
ศุกร์
NZ Darts Masters
Hamilton
รอบ 16 คน
16 ส.ค.
ศุกร์
Melbourne Darts Masters
Melbourne
รอบ 16 คน
9 ส.ค.
ศุกร์
Brisbane Darts Masters
Brisbane
รอบ 16 คน
20 ก.ค.
เสาร์
Betfred World Matchplay
Blackpool
รอบ 32 คน
£10,000
12 ก.ค.
ศุกร์
German Darts Masters
Cologne
รอบ 16 คน
28 มิ.ย.
ศุกร์
European Tour 9 - Czech Darts Open
Prague
รอบ 32 คน
£2,000
23 มิ.ย.
อาทิตย์
Players Championship 18
Wigan
รอบ 128 คน
22 มิ.ย.
เสาร์
Players Championship 17
Wigan
รอบ 128 คน
14 มิ.ย.
ศุกร์
European Tour 8 - Danish Darts Open
Copenhagen
รอบ 32 คน
£2,000
24 พ.ค.
ศุกร์
European Tour 7 - Dutch Darts Masters
Zwolle
รอบ 32 คน
£2,000
23 พ.ค.
พฤหัส
Unibet Premier League - Play Offs
London
รอบรองฯ
18 พ.ค.
เสาร์
Players Championship 15
Barnsley
รอบ 128 คน
10 พ.ค.
ศุกร์
European Tour 6 - European Darts Grand Prix
Sindelfingen
รอบ 32 คน
£2,000
3 พ.ค.
ศุกร์
European Tour 5 - Austrian Darts Open
Premstatten
รอบ 32 คน
£2,000
26 เม.ย.
ศุกร์
European Tour 4 - German Darts Open
Saarbrucken
รอบ 32 คน
£2,000
20 เม.ย.
เสาร์
European Tour 3 - German Darts Grand Prix
Munich
รอบ 32 คน
£2,000
14 เม.ย.
อาทิตย์
Players Championship 12
Barnsley
รอบ 128 คน
13 เม.ย.
เสาร์
Players Championship 11
Barnsley
รอบ 128 คน
7 เม.ย.
อาทิตย์
Players Championship 10
Barnsley
รอบ 128 คน
6 เม.ย.
เสาร์
Players Championship 9
Barnsley
รอบ 128 คน
29 มี.ค.
ศุกร์
European Tour 2 - German Darts Championship
Hildesheim
รอบ 32 คน
£2,000
22 มี.ค.
ศุกร์
European Tour 1 - European Darts Open
Leverkusen
รอบ 32 คน
£2,000
17 มี.ค.
อาทิตย์
Players Championship 8
Wigan
รอบ 128 คน
16 มี.ค.
เสาร์
Players Championship 7
Wigan
รอบ 128 คน
1 มี.ค.
ศุกร์
Ladbrokes UK Open Finals
Minehead
รอบ 64 คน
£2,000
23 ก.พ.
เสาร์
Players Championship 5
Barnsley
รอบ 128 คน
17 ก.พ.
อาทิตย์
Players Championship 4
Wigan
รอบ 128 คน
16 ก.พ.
เสาร์
Players Championship 3
Wigan
รอบ 128 คน
10 ก.พ.
อาทิตย์
Players Championship 2
Wigan
รอบ 128 คน
9 ก.พ.
เสาร์
Players Championship 1
Wigan
รอบ 128 คน
1 ก.พ.
ศุกร์
BetVictor Masters
Milton Keynes
รองแชมป์
จำนวนเงินเป็นเงินรางวัลตามรอบ ไม่รวมรางวัลแชมป์ พรีเมียร์ลีกและเวิลด์ซีรีส์ใช้คะแนน
ผลงานแต่ละปี
| ปี | แมตช์ | ชนะ–แพ้ | อัตราชนะ | ค่าเฉลี่ย | แชมป์ |
|---|---|---|---|---|---|
| 2026 | 111 | 73–38 | 65.8% | 94.62 | 3 |
| 2025 | 135 | 88–47 | 65.2% | 94.85 | 1 |
| 2024 | 122 | 73–49 | 59.8% | 95.26 | 0 |
| 2023 | 149 | 96–53 | 64.4% | 94.98 | 0 |
| 2022 | 151 | 86–65 | 57.0% | 93.64 | 0 |
| 2021 | 126 | 83–43 | 65.9% | 95.22 | 0 |
| 2020 | 119 | 83–36 | 69.7% | 95.70 | 0 |
| 2019 | 140 | 96–44 | 68.6% | 96.13 | 0 |
| 2018 | 145 | 99–46 | 68.3% | – | 1 |
| 2017 | 112 | 62–50 | 55.4% | – | 0 |
| 2016 | 112 | 65–47 | 58.0% | – | 0 |
| 2015 | 138 | 98–40 | 71.0% | – | 0 |
| 2014 | 133 | 96–37 | 72.2% | – | 1 |
| 2013 | 111 | 71–40 | 64.0% | – | 0 |
| 2012 | 102 | 62–40 | 60.8% | – | 0 |
| 2011 | 138 | 88–50 | 63.8% | – | 0 |
| 2010 | 209 | 148–61 | 70.8% | – | 2 |
| 2009 | 88 | 68–20 | 77.3% | – | 1 |
| 2008 | 172 | 128–44 | 74.4% | – | 0 |
| 2007 | 165 | 131–34 | 79.4% | – | 0 |
| 2006 | 117 | 87–30 | 74.4% | – | 0 |
| 2005 | 88 | 59–29 | 67.0% | – | 0 |
| 2004 | 23 | 14–9 | 60.9% | – | 1 |
| 2003 | 5 | 2–3 | 40.0% | – | 0 |
| 2002 | 6 | 4–2 | 66.7% | – | 0 |
ค่าเฉลี่ยมาจากแมตช์ตั้งแต่ปี 2019 ในรายการที่ไม่ถ่ายทอดสด (รายการถ่ายทอดสดไม่มีข้อมูลสาธารณะ) ที่มา: ผลการแข่งขัน PDC, ค่าเฉลี่ย DartConnect