สถิติ
อันดับค่าเฉลี่ยและอัตราชนะประจำฤดูกาล คำนวณจากทุกแมตช์ของ PDC
2026
2025
2024
2023
2022
2021
2020
2019
2018
2017
2016
2015
2014
2013
2012
2011
2010
2009
2008
2007
2006
2005
2004
2003
2002
2001
2000
1999
1998
1997
1996
1995
1994
ค่าเฉลี่ยรายแมตช์มีบันทึกตั้งแต่ปี 2019 ฤดูกาลนี้จึงแสดงเฉพาะอันดับอัตราชนะ
อันดับค่าเฉลี่ย
ค่าเฉลี่ย 3 ลูกต่อแมตช์ เฉพาะผู้เล่นที่แข่ง 10 แมตช์ขึ้นไป
มีค่าเฉลี่ยตั้งแต่ปี 2019
อันดับอัตราชนะ
ผู้เล่นที่แข่ง 10 แมตช์ขึ้นไป ด้านล่างคือ ชนะ–แพ้
1
Michael Barnard
84.9%45–8
2
Cameron Menzies
78.9%30–8
3
Krzysztof Ratajski
78.9%15–4
4
Andy Boulton
78.6%33–9
5
Nathan Rafferty
76.0%19–6
6
Dennis Nilsson
75.7%28–9
7
Ted Evetts
75.0%30–10
8
Michael Rasztovits
75.0%12–4
9
Cody Harris
74.4%29–10
10
Matthew Dennant
73.7%28–10
11
Jamie Hughes
73.3%22–8
12
Jon Worsley
71.0%22–9
13
Adam Smith-Neale
70.8%17–7
14
David Evans
70.8%17–7
15
Barry Lynn
70.6%24–10
16
Reece Robinson
70.6%12–5
17
Barrie Bates
70.4%19–8
18
Jesus Noguera
70.0%7–3
19
Patrick Lynskey
69.2%18–8
20
Boris Koltsov
68.8%22–10
21
Andy Jenkins
67.7%21–10
22
Martin Atkins (Wigan)
66.7%20–10
23
David Pallett
66.7%18–9
24
Peter Mitchell
65.5%19–10
25
Mike De Decker
65.4%17–9
26
Matt Clark
65.2%15–8
27
George Gardner
64.3%18–10
28
Mick Todd
64.3%18–10
29
Mark Frost
64.3%18–10
30
Nico Blum
63.6%7–4
31
Scott Dale
63.2%12–7
32
Richard Corner
63.0%17–10
33
Dave Prins
63.0%17–10
34
Ryan Murray
63.0%17–10
35
Harry Ward
63.0%17–10
36
Geert Nentjes
62.5%10–6
37
Lee Budgen
60.9%14–9
38
Marko Kantele
60.9%14–9
39
Kevin Garcia
60.0%15–10
40
Jarred Cole
60.0%15–10
41
Robert Smith
60.0%15–10
42
Ben Burton
60.0%9–6
43
Mark Walsh
60.0%9–6
44
Simon Preston
58.3%14–10
45
Wes Newton
57.1%8–6
46
Arjan Konterman
56.5%13–10
47
Yordi Meeuwisse
56.5%13–10
48
Tom Lonsdale
56.3%9–7
49
Daniel Cole
56.3%9–7
50
Stuart Kellett
54.5%12–10
มีค่าเฉลี่ย 0% จาก 1,614 แมตช์
ที่มา: ผลการแข่งขัน PDC, ค่าเฉลี่ย DartConnect