อังกฤษ
TOUR CARD
Joe Cullen
“The Rockstar”
แชมป์รวม
6 ครั้ง
เงินรางวัลรวมอาชีพ (PDC)
£2,094,925(≈฿94,891,600)
อายุ
37 ปี
บ้านเกิด
Bradford
ลูกดาร์ท
Winmau 21g
เพลงเดินเข้า
Don't Look Back In Anger - Oasis
เริ่มเล่น
2003
มือที่ถนัด
ขวา
อันดับ
ผลงานฤดูกาล
44
ลงแข่ง
0
แชมป์
53–45
ชนะ–แพ้
1
เข้ารอบชิง
54.1%
อัตราชนะ
94.41
ค่าเฉลี่ย
※ ค่าเฉลี่ยจาก 72 จาก 98 แมตช์ ไม่รวม 2 แมตช์ในรายการถ่ายทอดสด (ไม่มีข้อมูลสาธารณะ)
29 ต.ค.
พฤหัส
Players Championship 32
Den Bosch
รอบ 64 คน
£1,250
28 ต.ค.
พุธ
Players Championship 31
Den Bosch
รอบ 128 คน
9 ต.ค.
ศุกร์
ET14 - Swiss Darts Trophy
Basel
First Round
£2,000
28 ก.ย.
จันทร์
World Grand Prix
Leicester
รอบ 32 คน
£7,500
11 ก.ย.
ศุกร์
ET13 - Flanders Darts Trophy
Antwerp
First Round
£2,000
4 ก.ย.
ศุกร์
ET12 - Czech Darts Open
Prague
First Round
£2,000
28 ส.ค.
ศุกร์
ET11 - Hungarian Darts Trophy
Budapest
รอบ 32 คน
£3,500
26 ส.ค.
พุธ
Players Championship 28
Leicester
รอบ 128 คน
25 ส.ค.
อังคาร
Players Championship 27
Leicester
รอบ 32 คน
£2,000
18 ก.ค.
เสาร์
World Matchplay
Blackpool
รอบ 32 คน
£12,500
10 ก.ค.
ศุกร์
ET10 - European Darts Open
Leverkusen
รอบ 32 คน
£3,500
7 ก.ค.
อังคาร
Players Championship 24
Leicester
รอบ 32 คน
£2,000
6 ก.ค.
จันทร์
Players Championship 23
Leicester
รอบ 64 คน
£1,250
19 มิ.ย.
ศุกร์
ET9 - Slovak Darts Open
Bratislava
รอบ 32 คน
£3,500
17 มิ.ย.
พุธ
Players Championship 22
Wigan
รอบ 128 คน
3 มิ.ย.
พุธ
Players Championship 20
Milton Keynes
รอบ 8 คน
£4,000
2 มิ.ย.
อังคาร
Players Championship 19
Milton Keynes
รอบ 128 คน
29 พ.ค.
ศุกร์
ET8 - Baltic Sea Darts Open
Kiel
รอบ 32 คน
£3,500
22 พ.ค.
ศุกร์
ET7 - International Darts Open
Riesa
รอบ 32 คน
£3,500
19 พ.ค.
อังคาร
Players Championship 18
Leicester
รอบ 32 คน
£2,000
18 พ.ค.
จันทร์
Players Championship 17
Leicester
รอบ 128 คน
12 พ.ค.
อังคาร
Players Championship 15
Leicester
รอบ 8 คน
£4,000
8 พ.ค.
ศุกร์
ET6 - Austrian Darts Open
Graz
First Round
£2,000
5 พ.ค.
อังคาร
Players Championship 14
Hildesheim
รอบ 16 คน
£3,000
4 พ.ค.
จันทร์
Players Championship 13
Hildesheim
รอบ 32 คน
£2,000
28 เม.ย.
อังคาร
Players Championship 12
Milton Keynes
รอบ 128 คน
27 เม.ย.
จันทร์
Players Championship 11
Milton Keynes
รอบ 128 คน
17 เม.ย.
ศุกร์
ET5 - European Darts Grand Prix
Sindelfingen
รอบ 16 คน
£5,000
14 เม.ย.
อังคาร
Players Championship 10
Wigan
รอบ 32 คน
£2,000
13 เม.ย.
จันทร์
Players Championship 9
Wigan
รอบ 128 คน
4 เม.ย.
เสาร์
ET4 - German Darts Grand Prix
Munich
First Round
£2,000
31 มี.ค.
อังคาร
Players Championship 8
Leicester
รองแชมป์
£10,000
30 มี.ค.
จันทร์
Players Championship 7
Leicester
รอบ 64 คน
£1,250
20 มี.ค.
ศุกร์
ET3 - Belgian Darts Open
Wieze
First Round
£2,000
13 มี.ค.
ศุกร์
ET2 - European Darts Trophy
Gottingen
รอบ 32 คน
£3,500
6 มี.ค.
ศุกร์
UK Open
Minehead
รอบ 64 คน
£3,000
25 ก.พ.
พุธ
Players Championship 6
Leicester
รอบ 128 คน
24 ก.พ.
อังคาร
Players Championship 5
Leicester
รอบรองฯ
£6,500
20 ก.พ.
ศุกร์
ET1 - Poland Darts Open
Krakow
รอบ 32 คน
£3,500
17 ก.พ.
อังคาร
Players Championship 4
Wigan
รอบ 16 คน
£3,000
16 ก.พ.
จันทร์
Players Championship 3
Wigan
รอบ 128 คน
10 ก.พ.
อังคาร
Players Championship 2
Hildesheim
รอบ 128 คน
9 ก.พ.
จันทร์
Players Championship 1
Hildesheim
รอบ 8 คน
£4,000
28 ม.ค.
พุธ
Winmau World Masters (Preliminary)
Milton Keynes
รอบ 32 คน
£1,000
จำนวนเงินเป็นเงินรางวัลตามรอบ ไม่รวมรางวัลแชมป์ พรีเมียร์ลีกและเวิลด์ซีรีส์ใช้คะแนน
ผลงานแต่ละปี
| ปี | แมตช์ | ชนะ–แพ้ | อัตราชนะ | ค่าเฉลี่ย | แชมป์ |
|---|---|---|---|---|---|
| 2026 | 98 | 53–45 | 54.1% | 94.41 | 0 |
| 2025 | 115 | 63–52 | 54.8% | 92.65 | 5 |
| 2024 | 89 | 40–49 | 44.9% | 90.13 | 0 |
| 2023 | 121 | 73–48 | 60.3% | 95.10 | 0 |
| 2022 | 163 | 103–60 | 63.2% | 95.26 | 1 |
| 2021 | 102 | 68–34 | 66.7% | 96.65 | 0 |
| 2020 | 117 | 79–38 | 67.5% | 95.04 | 0 |
| 2019 | 118 | 68–50 | 57.6% | 93.39 | 0 |
| 2018 | 104 | 58–46 | 55.8% | – | 0 |
| 2017 | 93 | 56–37 | 60.2% | – | 0 |
| 2016 | 99 | 66–33 | 66.7% | – | 0 |
| 2015 | 44 | 20–24 | 45.5% | – | 0 |
| 2014 | 53 | 27–26 | 50.9% | – | 0 |
| 2013 | 73 | 43–30 | 58.9% | – | 0 |
| 2012 | 90 | 53–37 | 58.9% | – | 0 |
| 2011 | 131 | 78–53 | 59.5% | – | 0 |
| 2010 | 105 | 59–46 | 56.2% | – | 0 |
| 2009 | 36 | 18–18 | 50.0% | – | 0 |
| 2008 | 20 | 11–9 | 55.0% | – | 0 |
ค่าเฉลี่ยมาจากแมตช์ตั้งแต่ปี 2019 ในรายการที่ไม่ถ่ายทอดสด (รายการถ่ายทอดสดไม่มีข้อมูลสาธารณะ) ที่มา: ผลการแข่งขัน PDC, ค่าเฉลี่ย DartConnect