เยอรมนี
TOUR CARD
Gabriel Clemens
“German Giant”
แชมป์รวม
4 ครั้ง
เงินรางวัลรวมอาชีพ (PDC)
£1,000,825(≈฿45,333,300)
อายุ
43 ปี
บ้านเกิด
Saarwellingen
ลูกดาร์ท
Target 23g
เพลงเดินเข้า
Wonderwall - Oasis
เริ่มเล่น
2001
มือที่ถนัด
ขวา
อันดับ
52
ลงแข่ง
2
แชมป์
55–50
ชนะ–แพ้
4
เข้ารอบชิง
52.4%
อัตราชนะ
91.68
ค่าเฉลี่ย
※ ค่าเฉลี่ยจาก 101 แมตช์ที่มีข้อมูล จาก 105 แมตช์
29 ต.ค.
พฤหัส
Players Championship 32
Den Bosch
รอบ 64 คน
£1,250
28 ต.ค.
พุธ
Players Championship 31
Den Bosch
รอบ 128 คน
24 ก.ย.
พฤหัส
ET15 Tour Card Holder Qualifier
Den Bosch
Last 80
23 ก.ย.
พุธ
Players Championship 30
Den Bosch
รอบ 64 คน
£1,250
22 ก.ย.
อังคาร
Players Championship 29
Den Bosch
รอบ 64 คน
£1,250
11 ก.ย.
ศุกร์
ET13 - Flanders Darts Trophy
Antwerp
รอบ 32 คน
£3,500
26 ส.ค.
พุธ
Players Championship 28
Leicester
รอบ 128 คน
25 ส.ค.
อังคาร
Players Championship 27
Leicester
รอบ 64 คน
£1,250
24 ส.ค.
จันทร์
World Series of Darts Qualifier
Leicester
รอบ 64 คน
30 ก.ค.
พฤหัส
ET14 Tour Card Holder Qualifier
Hildesheim
Last 80
30 ก.ค.
พฤหัส
ET13 Tour Card Holder Qualifier
Hildesheim
รองแชมป์
29 ก.ค.
พุธ
Players Championship 26
Hildesheim
รอบ 64 คน
£1,250
28 ก.ค.
อังคาร
Players Championship 25
Hildesheim
รอบ 128 คน
8 ก.ค.
พุธ
ET12 Tour Card Holder Qualifier
Leicester
Last 40
8 ก.ค.
พุธ
ET11 Tour Card Holder Qualifier
Leicester
Last 80
7 ก.ค.
อังคาร
Players Championship 24
Leicester
แชมป์
6 ก.ค.
จันทร์
Players Championship 23
Leicester
รอบ 64 คน
£1,250
17 มิ.ย.
พุธ
Players Championship 22
Wigan
รอบ 8 คน
£4,000
16 มิ.ย.
อังคาร
Players Championship 21
Wigan
รอบ 64 คน
£1,250
3 มิ.ย.
พุธ
Players Championship 20
Milton Keynes
รอบ 128 คน
2 มิ.ย.
อังคาร
Players Championship 19
Milton Keynes
รอบ 128 คน
20 พ.ค.
พุธ
ET10 Tour Card Holder Qualifier
Leicester
Last 80
20 พ.ค.
พุธ
ET9 Tour Card Holder Qualifier
Leicester
Last 160
19 พ.ค.
อังคาร
Players Championship 18
Leicester
รอบ 64 คน
£1,250
18 พ.ค.
จันทร์
Players Championship 17
Leicester
รอบ 64 คน
£1,250
13 พ.ค.
พุธ
Players Championship 16
Leicester
รอบ 8 คน
£4,000
12 พ.ค.
อังคาร
Players Championship 15
Leicester
รอบ 128 คน
8 พ.ค.
ศุกร์
ET6 - Austrian Darts Open
Graz
First Round
£2,000
5 พ.ค.
อังคาร
Players Championship 14
Hildesheim
รอบ 64 คน
£1,250
4 พ.ค.
จันทร์
Players Championship 13
Hildesheim
รอบ 128 คน
28 เม.ย.
อังคาร
Players Championship 12
Milton Keynes
รอบ 128 คน
27 เม.ย.
จันทร์
Players Championship 11
Milton Keynes
รอบ 64 คน
£1,250
15 เม.ย.
พุธ
ET8 Tour Card Holder Qualifier
Wigan
Last 40
15 เม.ย.
พุธ
ET7 Tour Card Holder Qualifier
Wigan
Last 80
14 เม.ย.
อังคาร
Players Championship 10
Wigan
รอบ 16 คน
£3,000
13 เม.ย.
จันทร์
Players Championship 9
Wigan
รอบ 128 คน
1 เม.ย.
พุธ
ET6 Tour Card Holder Qualifier
Leicester
แชมป์
1 เม.ย.
พุธ
ET5 Tour Card Holder Qualifier
Leicester
Last 80
31 มี.ค.
อังคาร
Players Championship 8
Leicester
รอบ 64 คน
£1,250
30 มี.ค.
จันทร์
Players Championship 7
Leicester
รอบ 128 คน
6 มี.ค.
ศุกร์
UK Open
Minehead
รอบ 32 คน
£7,500
25 ก.พ.
พุธ
Players Championship 6
Leicester
รอบ 128 คน
24 ก.พ.
อังคาร
Players Championship 5
Leicester
รอบ 64 คน
£1,250
18 ก.พ.
พุธ
ET4 Tour Card Holder Qualifier
Wigan
Last 80
18 ก.พ.
พุธ
ET3 Tour Card Holder Qualifier
Wigan
Last 40
17 ก.พ.
อังคาร
Players Championship 4
Wigan
รอบ 64 คน
£1,250
16 ก.พ.
จันทร์
Players Championship 3
Wigan
รอบ 128 คน
11 ก.พ.
พุธ
ET2 Tour Card Holder Qualifier
Hildesheim
Last 80
11 ก.พ.
พุธ
ET1 Tour Card Holder Qualifier
Hildesheim
Last 80
10 ก.พ.
อังคาร
Players Championship 2
Hildesheim
รอบ 16 คน
£3,000
9 ก.พ.
จันทร์
Players Championship 1
Hildesheim
รอบ 8 คน
£4,000
28 ม.ค.
พุธ
Winmau World Masters (Preliminary)
Milton Keynes
รองแชมป์
£2,500
จำนวนเงินเป็นเงินรางวัลตามรอบ ไม่รวมรางวัลแชมป์ พรีเมียร์ลีกและเวิลด์ซีรีส์ใช้คะแนน
ผลงานแต่ละปี
| ปี | แมตช์ | ชนะ–แพ้ | อัตราชนะ | ค่าเฉลี่ย | แชมป์ |
|---|---|---|---|---|---|
| 2026 | 105 | 55–50 | 52.4% | 91.68 | 2 |
| 2025 | 109 | 54–55 | 49.5% | 91.87 | 2 |
| 2024 | 109 | 59–50 | 54.1% | 94.05 | 0 |
| 2023 | 122 | 69–53 | 56.6% | 94.17 | 0 |
| 2022 | 119 | 67–52 | 56.3% | 92.88 | 0 |
| 2021 | 119 | 78–41 | 65.5% | 93.39 | 0 |
| 2020 | 117 | 69–48 | 59.0% | 94.68 | 0 |
| 2019 | 129 | 80–49 | 62.0% | 95.04 | 0 |
| 2018 | 87 | 52–35 | 59.8% | – | 0 |
| 2017 | 1 | 0–1 | 0.0% | – | 0 |
| 2016 | 1 | 0–1 | 0.0% | – | 0 |
| 2007 | 3 | 2–1 | 66.7% | – | 0 |
ค่าเฉลี่ยมาจากแมตช์ตั้งแต่ปี 2019 ในรายการที่ไม่ถ่ายทอดสด (รายการถ่ายทอดสดไม่มีข้อมูลสาธารณะ) ที่มา: ผลการแข่งขัน PDC, ค่าเฉลี่ย DartConnect